Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  GalleryGallery  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Bài viết được xem nhiều nhất Top bài gửi mới
Cac' link tao theme dong cho blog
[Lời bài hát]Love Story - Taylor Swift
[Theme] Black & White ...
Hãy thữ xem con bạn như thế nào:))
Code tạo bảng thăm dò cực đẹp
Thông Báo Thành Lập Vương Quốc
Thứ hạng của [Hi Teen!]
THÔNG BÁO:: Thông báo gửi tới mọi Thành Viên: Các bạn xem bài viết của NGƯỜI POST các bạn ko biết Reply bài Viết để tỏ sự Cảm ơn sao. Mong các bạn hãy Cảm ơn bằng một vài Text, hoặc Click Nút cảm ơn để ủng hộ.

Bài gửiNgười gửi
Bạn giống loài hoa nào?
Миноритарный пузырь
акушерско гинекологический
page rank check backlinks service
LuMup mần quen ạk
[Tổng hợp]Các trang web cho phép tạo 1 forum miễn phí
Hãy thữ xem con bạn như thế nào:))
Tạo thú nuôi tiến hóa
Công bố 6 môn thi tốt nghiệp THPT năm 2010
Fiction - ANime - Manga - Forum mới
[Dành cho forumotion]Skin kẹo Que
a12312312áaasasa123123123
[ ... Bạn sẽ cùng ai đi đến hết đời ... ]
- Top 10 Bài Gửi Hay-
Hót nè:

1. Thông Báo Thành Lập Vương Quốc

2. Hack au nè =)) [Lụm]

3.Có 2 câu đố cũ rích muốn đố moại ngừ :|

4.
Phụ kiện cho mem 2Teen!

5.
~ Kem chiên ~

6. Hình Lâm Chí Linh bị ghép trong đĩa sex

7. Lụm đc mấy cái ava bé xíu post cho mọi ng` xài chơi :))

8. Uống cà phê với... “ma”

9. [ ... Bạn sẽ cùng ai đi đến hết đời ... ]

10. Bạn nghĩ bạn sẽ là ai trong kiếp sau?

Các tâm lí thường gặp khi chơi boom !

Go down 
Tác giảThông điệp
Kiến Con
·÷±‡± ..:Boss:.. ±‡±÷
·÷±‡± ..:Boss:.. ±‡±÷
Kiến Con

Giới tính Giới tính : Nam Tuổi tác Tuổi tác : 27
Ngày tui sinh ra Ngày tui sinh ra : 23/10/1996
Sống ở Sống ở : Đi thẳng xuống 18 tầng địa ngục,bay lên 29 tầng địa đàng,cuốc bộ hết dải ngân hà và...nơi nềy không có thật =]]
My status My status : Got to keep my head held high....
Tâm trạng Tâm trạng : Vui pà kố
Chòm sao Chòm sao : Scorpio Chòm sao  Nhật Bản Chòm sao Nhật Bản : Rat Hiện đang hành nghề Hiện đang hành nghề : Cướp ngân hàng =)) =))
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 245
Tiền Tiền : 11662
Tham gia vào [Hi Teen!] vào ngày Tham gia vào [Hi Teen!] vào ngày : 12/04/2009
Tài sản của tôi Tài sản của tôi : Thú nhồi bông:Hà mãCác tâm lí thường gặp khi chơi boom ! 200810131133383.jpg
Vào ngay Shop Center [Hi Teen!] để mua đồ

Các tâm lí thường gặp khi chơi boom ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Các tâm lí thường gặp khi chơi boom !   Các tâm lí thường gặp khi chơi boom ! Empty19/6/2009, 2:41 pm

Trích dẫn :
Nói về yếu tố tâm lí,tôi xin đưa ra 1 số tâm lí thường gặp khi chơi mà tôi đã từng trải qua cho các bạn thấy dc để mà còn tìm cách đối phó :

1.Tâm lí siêu cấp:

Khi bạn chơi siêu cấp, con boom của bạn có cấp thực sự là 2 và bạn phải đấu với 1 boomer có cấp là 6, bạn sẽ cảm thấy thể nào? Sợ sệt, e dè, run tay, lúng túng, sợ thua… .Tâm lí siêu cấp này càng tăng cao nếu như bạn gặp boomer cấp 7,8,9. Vậy thì khi run tay, e dè, … bạn sẽ được “lợi” gì? Bạn sẽ dễ dàng thể hiện các sai lầm dẫn đến bạn sẽ thua cuộc rất nhanh chóng.

Trong trường hợp bạn chơi nhiều con boom và 1 trong số các con boom đó của bạn có cấp là 7 nhưng bạn quyết định chơi lại và cấp con boom bạn mới chơi đang ở cấp 2. Bạn gặp 1 boomer cấp 6, tâm lí này có xuất hiện ko? Xin thưa là có mặc dù cấp của boomer mà bạn đang đối đầu thấp hơn con boom mà bạn đã từng chơi. Tuy nhiên tâm lí này bạn chỉ chịu có 1 ít. Giả sử như con boom bạn đang chơi có cấp 6 và boomer đấu với bạn có cấp 2 (có thể boomer này đã từng chơi con boom có cấp 8 nhưng mà điều này thì bạn ko biết), tâm lí siêu cấp sẽ mách với bạn rằng “À à lại gặp gà cấp thấp nữa rồi” => bạn tự tin => ít thể hiện sai lầm => % win cao. Tâm lí siêu cấp này càng tăng nếu như bạn đối đầu với boomer cấp 0,1 mặc dù cấp thật sự của các boomer này có thể ko phải vậy.

2.Tâm lí nôn nóng sợ hòa :

Giả sử như rằng bạn chơi màn tc 14 và tất cả các block đã dc phá hết.Bạn và đối thủ của bạn đều “bất phân thắng bại” trong khi chỉ còn 30 giây nữa là hết ván đấu.Bạn sẽ cảm thấy thế nào ? Bạn ko mong muốn ván đấu này dẫn đến hòa.Nôn nóng,vội vã,đặt bom ẩu,liều……….đó là tất cả những gì bạn đang suy nghĩ.Lúc đó bạn sẽ lao vào và đánh dồn dập đối thủ, bạn sẽ đem hết shop ra mà chiến với nó : khiên ,kim ,fi ,bom hẹn giờ…có thể nó sẽ chạy và cũng có thể nối bom giết bạn…Trong trường hợp đó nếu đối thủ của bạn giữ dc bình tĩnh thì khả năng nó giết bạn là rất cao khi mà bạn đã xài hết shop, lúc mà bạn sẽ cảm thấy mất tự tin đến chừng nào khi chỉ còn duy nhất 1 mạng. Hoặc cũng có thể bạn đã chết nhảm từ trước do tự đặt bom hại mình…….

3.Tâm lí gặp hack :

Khi bạn chơi siêu cấp,gặp 1 đối thủ mà bạn biết chắc rằng nó xài hack,bạn cố gắng chạy,nhưng ko kịp => thua => mất WP,tiền vàng.Sau ván đấu đó bạn sẽ cảm thấy rất là cộc cằn,ức chế….Và bạn sẽ ko còn đủ tự tin để chơi những ván đấu khác .Giả sử ván sau bạn gặp 1 đứa chơi dở hơn bạn,nhưng vì bị cái tâm lí sợ gặp hack đè nặng nên bạn thua nó => đây là lẽ tất nhiên.Vì vậy tất cả những gì tôi có thể nói với bạn đó là nếu gặp hack thì hãy đổi TD siêu cấp ngay lập tức.Còn nếu ko muốn gặp hack nữa thì đừng chơi siêu cấp nếu ko muốn bị tâm lí ức chế đó đè nặng.Điều này sẽ càng làm bạn thêm cáu gắt,cộc cằn,thô lỗ…..

4.Tâm lí giết hoài ko chết :

Tâm lí này xuất hiện khi đối thủ của bạn xài shop ( kim,khiên,nhảy ).Có nghĩa là khi bạn giết đối thủ,nó xài khiên để ko bị sặc nước, bạn đuổi giết nó tiếp, nó dùng khiên lần 2 để thoát.Bạn vẫn cứ đặt bom giết nó, lần này nó bị sặc nước nhưng dùng kim thoát ra. Chơi trong cùng 1 tự do siêu cấp, bạn sẽ gặp lại 1 đối thủ nhiều hơn 1 lần, lần đầu đối thủ đã dùng shop thì lần sau gặp lại bạn sẽ biết chắc là đối thủ cũng dùng shop => tâm lí này sẽ xuất hiện.

Để tôi mô tả rõ hơn diễn biến của tâm lí này cho bạn hiểu. Bạn chơi siêu cấp và gặp 1 boomer mà bạn biết chắc rằng lúc nào nó cũng full shop.Bạn đang chiếm ưu thế và đặt bom nhốt nó vào góc.Nó xài khiên nước và cuộc chơi tiếp tục => Tâm lí giết hoài ko chết xuất hiện. Bạn tiếp tục làm cho nó sặc nước nhưng lần này nó dùng kim thoát ra => cuộc chơi lại tiếp tục => tâm lí giết hoài ko chết đè nặng lên bạn. Bạn quan sát thấy nó ăn dc thêm 1 cây kim lụm nữa => tâm lí này càng đè nặng hơn khiến cho bạn cảm thấy chán nản => bạn dễ mắc sai lầm và sẽ thua cuộc.

Tôi xin chắc rằng các bạn đã từng nhiều lần thua đối thủ của mình khi nó chỉ còn 1 mạng cuối cùng đó là do bạn bị tâm lí này chi phối và thua cuộc trong ấm ức,tức tưởi.

Điều cuối cùng mà bạn nên nhớ là tuy nó hơn mình vài mạng nhưng chưa chắc gì trình độ nó đã bằng hoặc hơn mình.Trừ khi gặp những đứa chơi tự sát rồi xài shop thì lúc đó mới bó tay.

5.Tâm lí gặp người quen :

Bạn chơi siêu cấp và gặp 1 người bạn của mình.Trong lúc này bạn sẽ nghĩ : ta nên giết hay hòa đây ? Trong trường hợp người bạn kia của bạn muốn hòa thì họ sẽ báo trước với bạn.Còn nếu ko thì tôi xin chắc rằng ván đấu đó 80% bạn sẽ thua khi bị tâm lí “ko nỡ giết” ảnh hưởng trong quá trình chơi.Kinh nghiệm của tôi ở đây là khi gặp người quen thì ta cứ chơi bình thường,khi đã ăn dc kha khá các item thì hãy nói người kia hòa.Nếu mới dô mà bạn của bạn đề nghị hòa thì quá tốt rồi.Nhưng 1 kinh nghiệm khác ở đây cho thấy nếu muốn hòa thì tốt nhất là bạn nên đợi hết giờ chứ ko nên đặt bom tự sát cả hai.Vì có thể có rất nhiều lí do mà khi đặt bom tự sát ván đấu ko hề hòa như mong đợi.

Những lí do tôi nói ở trên có thể là :
- Mạng lag ,người này sặc nước trước người kia.
- 1 trong 2 người chích kim
- Bị sặc nước ngay lập tức sau khi bị nhốt vào bóng nước ( cái này rất hiếm khi xảy ra và đến giờ vẫn chưa ai giải thích dc )
- Khi bom gần nổ thì 1 người chạy ra ngoài
- 1 người đứng 1/2 nên ko chết.
………

6.Tâm lí bị khiêu khích :

Khi chơi siêu cấp bạn cấp 6 và gặp 1 boomer cũng cấp 6 hoặc có thể lớn hơn. Tâm lí này xuất hiện khi đối thủ của bạn đưa ra những lời lẽ khiêu khích.Chẳng hạn bạn chơi màn dt 8 và vừa vào ván đấu nó đã nói với bạn rằng : “ Chung hem”.
Bạn đồng ý : “ ừh”. Bạn vui mừng vì lát nữa sẽ dc đi chung với “pro”. Tất nhiên là sau đó chơi dc 1 lúc nó sẽ lên xe và bạn cũng lên xe. Lúc này nó sẽ nói với bạn rằng : “Hòa nha,bỏ xe đi”.Lúc này đối với nhiều bạn chưa có kinh nghiệm thì 99% là bạn sẽ bỏ xe .Bạn nhìn sang và nó vẫn chưa bỏ xe. Đúng lúc này nó có 1 lợi thế rất lớn và dĩ nhiên và nó sẽ bắn boom sang và giết bạn,tất nhiên ko quên thêm vài câu chửi bạn “ngu” => bạn thua nó trong tức tưởi,ấm ức.

Một trường hợp khác khi vừa mới bắt đầu nó sẽ nói như thế này : “Xem tỉ lệ win của tao đi nhóc”. Lúc này bạn sẽ nghĩ rằng chắc nó là pro,tlt cao và 99% bạn sẽ mắc bẫy của nó,bạn dừng lại 1 vài giây và xem thông tin của nó ( cấp độ, tlt , cấp sc, tiền vàng ...) . Khi bạn xem xong thì mất tầm 3 đến 6 giây.Trong khoảng thời gian đó nó đã ăn 1 vài item, và dĩ nhiên nó sẽ có 1 ít lợi thế hơn bạn. Nhưng bạn nên nhớ rằng đối với professional-boomer thì chỉ cần có 1 ít lợi thế nó sẽ biết tận dụng tốt, ít nhất là tốt hơn bạn => % thắng của bạn giảm => Bạn chơi gấp rút,vội vàng, dễ mắc nhiều sai lầm và thua ván đấu.

7.Tâm lí tiếc tiền :

Tình huống là bạn đang bị đối phương dồn ép vào góc chết và bạn chỉ còn cách chạy, nhưng ko kịp nữa, bạn bị nó đặt bom nhốt vào trong góc. Lúc này bạn sẽ suy nghĩ là có nên sử dụng shop hay ko và nên sử dụng shop gì => tâm lí tiếc tiền xuất hiện. Bạn lưỡng lự,phân vân, tiếc 1 vài cây kim hay 1 vài cái khiên. Chính điều này sẽ làm bạn thua ván đấu đó. Và tất nhiên khi bạn chơi siêu cấp thì sẽ mất WP và số tiền vàng tương ứng. Bạn nên nhớ rằng mua shop là để giúp cho mình chơi ko thua chứ ko phải để nhìn.

8.Tâm lí ko thắng nổi :

Bạn chơi siêu cấp và gặp 1 boomer.Lần đầu tiên bạn thua nó.Lần sau gặp lại nó bạn vẫn cứ thua nó => tâm lí này xuất hiện. Lần thứ 3 gặp lại nó, bạn vẫn cứ thua => tâm lí này càng đè nặng lên bạn.Và dĩ nhiên bạn sẽ còn gặp lại nó dài dài vì chơi trong cùng 1 tự do siêu cấp.Mỗi lần gặp và thua nó là mỗi lần tâm lí này tăng thêm và ngày càng khó để bạn có thể thắng dc nó.

9.Tâm lí “gà” :

Tâm lí này thể hiện rõ nhất khi bạn chơi với những boomer amateur, tức là cấp 0,1,2… .Giả sử rằng bạn chơi màn khu rừng và trong 1 góc nào đó có bịch tiền 500.Lúc này bạn phải biết chắc rằng 80% mình có thể win. Khi đối thủ “gà” của bạn thấy 500 tất nhiên với vốn kinh nghiệm ít ỏi của nó, nó sẽ chạy vào trong góc đó ăn 500 vàng. Chính lúc này là thời cơ để bạn ra tay, đặt bom nhốt nó vào trong góc.Điều này cũng thể hiện khi tôi chơi màn dt 8. Tôi và đối thủ đang đứng cạnh block chứa xe tăng. Tôi đá boom phá block chứa xe tăng nhưng đến cái cuối cùng thì tôi dừng lại chứ ko phá luôn item xe tăng.Điều này cũng dễ hiểu vì tôi biết chắc rằng đối thú của tôi sẽ đứng chờ khi item xe tăng xuất hiện nó sẽ lao vào ăn.Chính lúc này tôi đá bom thêm 1 lần => nó rớt xe => đá bom thêm lần nữa => nó bị nhốt vào bóng nước => win ván đấu.

10.Tâm lí 1 đánh 2 :

Tâm lí này xuất hiện khi bạn chơi team 2 và đồng đội của bạn bị sặc nước.Bạn chỉ còn 1 mình nhưng đối phương thì còn 2 người.Nếu lúc này ko giữ dc bình tĩnh thì % thua của bạn sẽ rất cao.Kinh nghiệm của tôi là nên giết từng đứa và giết đứa có tốc độ chậm hơn trước khi giết thằng còn lại.Tâm lí này sẽ càng đè nặng lên bạn nếu như lúc đó bạn ko còn miếng shop nào.

11.Tâm lí ỷ lại vào shop:

Tâm lí này ta thường gặp ở những boomer lúc nào cũng full shop.Tất nhiên khi full shop ta sẽ chơi tự tin hơn, ít thể hiện sai lầm, % win cao.Khi tôi chơi siêu cấp,tôi để ý những đứa chơi “xung” và “ liều mạng” là biết nó full shop.Đến khi nó đã xài hết shop thì nó sẽ ko còn chơi “xung” và “liều” như trước nữa vì biết rằng mình chỉ còn duy nhất 1 mạng. Lúc đó nó sẽ vô cùng bối rối, sợ hãi và chơi e dè, chạy trốn => cơ hội tốt để bạn giết nó và win ván đấu.

Tâm lí này cũng có cái lợi và cái hại của nó.Cái lợi ở đây là giúp ta chơi tự tin hơn nếu ta biết tận dụng.Còn cái hại là khi xài hết shop, lúc đó vấn đề là ta có thể chơi tự tin như trước dc ko hay mắc nhiều sai lầm dẫn đến thua cuộc.

Trên là 1 số tâm lí thường gặp khi chơi boom,các bạn có thể đọc qua và đưa ra những kinh nghiệm cho bản thân, làm sao để ít gặp,tìm cách để chống lại những tâm lí đó.
Nguồn: Boom forum
http://hiteen.chaoban.info

Các tâm lí thường gặp khi chơi boom !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bảo Thy thấy bình thường trước những phát biểu của Lenka
» [Lụm bên Việt Boom]Hoàng Bách - Thoáng Mây Bay
» [Lụm bên Việt Boom]Little_Boots-Hands [Grouprip]
» Lụm đc mấy cái ava bé xíu post cho mọi ng` xài chơi :))
» [Trắc nghiệm]Chơi tú lơ khơ nói gì về bạn...!Bói vui tý nào..!